พิษณุเวชจัดกิจกรรม Mother Class ครั้งที่ 3 โภชนาการสำหรับคุณแม่ตั้งครรภ์ ต้อนรับซัมเมอร์
24 เมษายน 2566
![พิษณุเวชจัดกิจกรรม Mother Class ครั้งที่ 3 โภชนาการสำหรับคุณแม่ตั้งครรภ์ ต้อนรับซัมเมอร์](https://website-storage.princhealth.com/psv/news/20230424035020-dsc03736.jpg)
จบกันไปแล้วกับกิจกรรมดีๆ สำหรับคุณพ่อคุณแม่ที่เตรียมตัวให้ลูกน้อย กิจกรรม Mother Class ครั้งที่ 3 กับหัวข้อโภชนาการสำหรับคุณแม่ตั้งครรภ์ ประจำปี 2566 ณ โรงพยาบาลพิษณุเวช ครั้งนี้ชวนคุณแม่ตั้งครรภ์ทำกิจกรรม Workshop เชฟตัวแม่ ชวนคุณแม่ทำอาหารอย่างง่ายๆ ที่ให้คุณแม่ได้ลองทำอาหาร เมนูง่ายๆ แต่อุดมไปด้วยสารอาหารที่ครบถ้วนตามหลักโภชนาการ ตามคำแนะนำของนักกำหนดอาหารวิชาชีพ คุณศันสนีย์ ศรีพราย
![](https://website-storage.princhealth.com/psv/news/20230424034247-30.jpg)
![](https://website-storage.princhealth.com/psv/news/20230424034335-34.jpg)
![](https://website-storage.princhealth.com/psv/news/20230424034511-36.jpg)
![](https://website-storage.princhealth.com/psv/news/20230424034539-13.jpg)
![](https://website-storage.princhealth.com/psv/news/20230424034600-27.jpg)
![](https://website-storage.princhealth.com/psv/news/20230424034649-47.jpg)
![](https://website-storage.princhealth.com/psv/news/20230424045907-23.jpg)
![](https://website-storage.princhealth.com/psv/news/20230424045935-12.jpg)
![](https://website-storage.princhealth.com/psv/news/20230424050000-3.jpg)
![](https://website-storage.princhealth.com/psv/news/20230424050028-50.jpg)
นอกจากได้ฝึกเป็นเชฟมือทอง สำหรับมื้อที่แสนอร่อยสำหรับลูกน้อยแล้ว ยังได้รับรับกิ๊ฟเซ็ตในงานเพี๊ยบ "แบบไม่เสียค่าใช้จ่าย" อีกด้วย นอกจากร่วมกิจกรรมดีๆแล้ว ยังได้ขอแถมติดไม้ติดมือ เตรียมไว้ให้คุณหนูได้เลย