พิษณุเวชจัดกิจกรรมบริจาคโลหิต ครั้งที่ 60
23 กุมภาพันธ์ 2567
![พิษณุเวชจัดกิจกรรมบริจาคโลหิต ครั้งที่ 60](https://website-storage.princhealth.com/psv/news/20240223155259-KAs2V-line_album_หนึ่งหยดโลหิตครั้งที่60-22กพ67_๒๔๐๒๒๓_14@lg.webp)
รพ.พิษณุเวชร่วมกับเหล่ากาชาดจังหวัดพิษณุโลก ได้จัดกิจกรรมรับบริจาคโลหิต ครั้งที่ 60 หนึ่งความประทับใจ ที่เราสานต่อความเป็นผู้ให้ กับกิจกรรมบริจาคโลหิตกับโรงพยาบาลพิษณุเวช ที่เราได้เป็นส่วนหนึ่งในการช่วยเหลือ เพื่อนมนุษย์ด้วยการให้ โดยมี เข้าร่วมกิจกรรมบริจาค จำนวน 51 ท่าน และได้รับโลหิตทั้งสิ้น จำนวน 14,950 ซีซี
โรงพยาบาลพิษณุเวชต้องขอขอบคุณ ผู้บริจาคทุกท่าน ที่ร่วมสร้างกุศล สร้างโอกาส เพื่อช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ด้วยกัน และทุกๆท่าน สามารถบริจาคโลหิตได้ที่ รพ.พิษณุเวชนะคะ
เลือดหนึ่งหยดของท่าน มีความหมายต่อชีวิตเพื่อนมนุษย์ให้อยู่ต่อไปกับคนที่รักได้