พิษณุเวช สานต่อปนิธานของผู้ให้ มอบของบริจาค พร้อมผสานความร่วมมือระหว่างพันธมิตร รพ.ชาติตระการ รร.วัดบ่อภาค อ.ชาติตระการ
17 สิงหาคม 2566
![พิษณุเวช สานต่อปนิธานของผู้ให้ มอบของบริจาค พร้อมผสานความร่วมมือระหว่างพันธมิตร รพ.ชาติตระการ ณ รร.วัดบ่อภาค อ.ชาติตระการ](https://website-storage.princhealth.com/psv/news/20230817034722-s__3924022_0.jpg)
“การให้” คือหัวใจที่สำคัญที่สุดสำหรับเรา มุ่งมั่นสานต่อปณิธานองค์กรการเป็นผู้ให้ เพื่อช่วยเหลือคน ชุมชน และสังคม โรงพยาบาลพิษณุเวช ในเครือพริ้นซิเพิล เฮลท์แคร์ จัดโครงการ Pitsanuvej More Gives More Smiles “รอยยิ้มของน้อง คือความสุขของพี่” โดยการแบ่งปันความสุข สิ่งของให้น้องๆ ผู้ยากไร้ที่อยู่ห่างไกล มอบนมกล่องพร้อมดื่มจำนวน 960 กล่องและส่งต่อสิ่งของ พร้อมผสานความร่วมมือระหว่างพันธมิตร รพ.ชาติตระการ ที่ออกหน่วยรพ.เคลื่อนที่บริการชุมชน พาหมอและพยาบาลลงตรวจสุขภาพให้ประชาชนในชุมชนวัดบ่อภาค รร.วัดบ่อภาค อ.ชาติตระการ
![](https://website-storage.princhealth.com/psv/news/20230817040243-37.png)
![](https://website-storage.princhealth.com/psv/news/20230817040258-39.png)
![](https://website-storage.princhealth.com/psv/news/20230817040551-41.png)
![](https://website-storage.princhealth.com/psv/news/20230817040404-40.png)