พิษณุเวชออกหน่วย ให้บริการฉีดวัคซีนโครงการ ประจำปีการศึกษา 2566 สัปดาห์ที่ 2 ของเดือนสิงหาคม
17 สิงหาคม 2566
![](https://website-storage.princhealth.com/psv/news/20230817031503-s__27213880_0.jpg)
15 ส.ค. 66 โรงพยาบาลพิษณุเวชออกหน่วย ให้บริการฉีดวัคซีนโครงการ ประจำปีการศึกษา 2566 ในเดือนสิงหาคมสัปดาห์ที่ 2 ช่วงเช้า นำทีมออกหน่วยให้บริการฉีดวัคซีน รร.วัดจันทร์ตะวันออก, รร.เทศบาล 2 (วัดคูหาสวรรค์), รร.อนุบาลเทศบาลนครพิษณุโลก (เก็บตก)
ช่วงบ่าย รร.ผดุงราษฎร์ วัคซีนจำนวนกว่า 378 เข็ม เพื่อส่งเสริมให้นักเรียนในช่วงกำลังเติบโต มีภูมิคุ้มกันพร้อมที่จะเรียนรู้ต่อไป เด็ก ๆ สุขภาพดี เพราะมี รพ.พิษณุเวชช่วยดูแล
![](https://website-storage.princhealth.com/psv/news/20230817031256-30.png)
![](https://website-storage.princhealth.com/psv/news/20230817031313-26.png)
![](https://website-storage.princhealth.com/psv/news/20230817031336-29.png)
![](https://website-storage.princhealth.com/psv/news/20230817031357-31.png)