รพ.พิษณุเวช และ รพ.รวมแพทย์ พิษณุโลก ร่วมเป็นเจ้าภาพทอดผ้าป่าสามัคคี เนื่องในวันอาสาฬหบูชาและวันเข้าพรรษา
24 กรกฎาคม 2566
![รพ.พิษณุเวช และ รพ.รวมแพทย์ พิษณุโลก ร่วมเป็นเจ้าภาพทอดผ้าป่าสามัคคี เนื่องในวันอาสาฬหบูชาและวันเข้าพรรษา](https://website-storage.princhealth.com/psv/news/20230724093743-768887.jpg)
21 ก.ค. 66 เวลา 12.00 น. รพ.พิษณุเวช และ รพ.รวมแพทย์ พิษณุโลก ร่วมเป็นเจ้าภาพทอดผ้าป่าสามัคคี เนื่องในวันอาสาฬหบูชาและวันเข้าพรรษา ณ วัดน้ำโจน อ.วัดโบสถ์ จ.พิษณุโลก โดยได้รับเกียรติจาก พญ.นิภาพร นิ่มพิทักษ์พงศ์ , ภญ.วรรณศิริ นิ่มพิทักษ์พงศ์ นพ.สมคิด อุดมกิจมงคล และ นพ.วิชญเวทย์ รักษ์กุลชน เป็นเจ้าภาพในครั้งนี้ โดยวัตถุประสงค์ของการทอดผ้าป่าสามัคคีในครั้งนี้ เพื่อจัดสร้างศาลาธรรมสังเวช เป็นสาธารณกุศล โดยได้รับยอดบริจาคจากผู้มีจิตศรัทธาเป็นจำนวนเงินทั้งสิ้น 63,185.75 บาท มาร่วมอนุโมทนาบุญครั้งนี้
![](https://website-storage.princhealth.com/psv/news/20230724093948-4.png)
![](https://website-storage.princhealth.com/psv/news/20230724094059-2.png)
![](https://website-storage.princhealth.com/psv/news/20230724094115-7.png)
![](https://website-storage.princhealth.com/psv/news/20230724094129-11.png)
![](https://website-storage.princhealth.com/psv/news/20230724094144-9.png)
![](https://website-storage.princhealth.com/psv/news/20230724094159-5.png)
![](https://website-storage.princhealth.com/psv/news/20230724094215-1.png)
![](https://website-storage.princhealth.com/psv/news/20230724094229-8.png)