พิษณุเวชจัดอบรม 'มือรู้ กู้ใจ' ให้กับคณะครูโรงเรียนอนุบาลปาริมา
02 พฤษภาคม 2566
![พิษณุเวชจัดอบรม 'มือรู้ กู้ใจ' ให้กับคณะครูโรงเรียนอนุบาลปาริมา](https://website-storage.princhealth.com/psv/news/20230502025612-s__24690877.jpg)
เมื่อวันที่ 2 พฤษภาคม 2566 โรงพยาบาลพิษณุเวชยินดีและเป็นเกียรติอย่างยิ่งจัด จัดอบรมการปฐมพยาบาลเบื้องต้นและการช่วยชีวิตขึ้นพื้นฐาน (First aid and BLS) ภายใต้โครงการ มือรู้ กู้ ใจ ให้กับคณะครูโรงเรียนอนุบาลปาริมา ณ ห้องประชุมนายแพทย์สุเทพ นิ่มพิทักษ์พงศ์ มีวิทยากรจากแผนกอุบัติเหตุและฉุกเฉิน เป็นผู้อบรมให้กับผู้เข้าร่วม โดยดำเนินกิจกรรมภายใต้วัตถุประสงค์ เพื่อให้ทุกคนเข้าใจหลักการปฐมพยาบาลเบื้องต้น เมื่อเกิดเห็นไม่คาดคิด และสามารถใช้มือของเรา กู้วิกฤต เพื่อช่วยเหลือชีวิต เมื่อต้องตกอยู่ในสถานการณ์คับขัน ดั่งชื่อโครงการ มือรู้ กู้ ใจ กิจกรรมครั้งนี้ มีคุณครูให้ความสนใจเข้าร่วมกิจกรรมทั้งสิ้น 80 ท่าน
![](https://website-storage.princhealth.com/psv/news/20230502025255-3.png)
![](https://website-storage.princhealth.com/psv/news/20230502025321-4.png)
![](https://website-storage.princhealth.com/psv/news/20230502025345-7.png)
![](https://website-storage.princhealth.com/psv/news/20230502025414-8.png)
![](https://website-storage.princhealth.com/psv/news/20230502025437-9.png)
![](https://website-storage.princhealth.com/psv/news/20230502025459-5.png)
![](https://website-storage.princhealth.com/psv/news/20230502025519-10.png)
![](https://website-storage.princhealth.com/psv/news/20230502025542-1.png)